Vifaa vya Ujenzi vya Tani 2,930 Vimewasili Lamu kwa Mradi wa Dangote Refinery

Share this story

Bandari ya Lamu imepokea meli iliyobeba tani 2,930 za mashine na vifaa vizito vya ujenzi vitakavyotumika katika mradi wa Dangote East Africa Refinery, unaokadiriwa kuwa na thamani ya takriban Sh2.2 trilioni.

Kuwasili kwa vifaa hivyo kunafungua ukurasa mpya katika utekelezaji wa mradi huo mkubwa wa ujenzi wa kiwanda cha kusafisha mafuta kinachotarajiwa kuwa cha kwanza cha aina yake Kaskazini mwa Kenya.

Hafla ya kuweka jiwe la msingi kwa ajili ya kuanza rasmi kwa ujenzi wa kiwanda hicho inatarajiwa kufanyika Jumatano, Septemba 30, 2026, na inatarajiwa kuongozwa na Rais William Ruto, kwa kushirikiana na viongozi wa serikali na wadau wa mradi huo.

Mradi huo unatarajiwa kuongeza uwezo wa Kenya katika uchakataji wa mafuta, kupunguza utegemezi wa bidhaa za mafuta zilizoagizwa kutoka nje na kuchochea shughuli za kiuchumi katika eneo la Lamu na sehemu nyingine za nchi.

Kiwanda hicho kinapangwa kuwa na uwezo mkubwa wa kuchakata mafuta ghafi, huku mafuta kutoka maeneo ya uzalishaji wa Lokichar, Turkana, yakitajwa kuwa miongoni mwa vyanzo vinavyoweza kutoa malighafi kwa kiwanda hicho.


Share this story

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Previous post Linda Mwananchi Yamtangaza Sifuna Kuwa Mgombea Urais wa 2027