Trump Azindua Kiwanja Kipya cha Helikopta White House

Share this story

Rais wa Marekani Donald Trump amezindua rasmi kiwanja kipya cha helikopta katika South Lawn ya White House, Washington, D.C., baada ya kukata utepe katika hafla iliyofanyika Septemba 21, 2026. Baada ya hafla hiyo, Trump aliondoka White House akiwa ndani ya Marine One aina ya VH-92A Patriot, katika matumizi ya kwanza ya kiwanja hicho kwa safari ya rais.

Kiwanja hicho kipya kimejengwa kwa granite na kinalenga kurahisisha matumizi ya helikopta hizo huku kikilinda nyasi za South Lawn dhidi ya madhara yanayosababishwa na nguvu ya hewa na joto kutoka kwenye helikopta mpya ya VH-92A.

Kwa miaka mingi, eneo la kutua kwa Marine One lilitumia suluhisho la muda, huku mabamba ya chuma yakitumika kulinda nyasi wakati wa kutua na kuruka kwa helikopta.

Mradi wa kiwanja hicho uligharimu takribani dola milioni 5–6, na ulihusishwa na Sikorsky, kampuni inayotengeneza VH-92A.

Hafla ya uzinduzi ilifanyika wakati Trump alipokuwa akijiandaa kuelekea New York kwa ajili ya kushiriki shughuli za Mkutano Mkuu wa Umoja wa Mataifa.


Share this story

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Previous post Bunge la Kaunti ya Taita Taveta Laidhinisha Uteuzi wa Vumi Ngaleri Ringo