Utani wa Mbappé Wazua Mgogoro wa Kibiashara Kati ya LaLiga na China

Share this story

Viongozi wa Ligi Kuu ya Soka nchini Hispania, LaLiga, wanakabiliwa na changamoto ya kudhibiti mzozo unaomhusisha mshambuliaji wa Real Madrid, Kylian Mbappé, ambao umeanza kuathiri uhusiano wa kibiashara wa ligi hiyo na soko la China.

Mzozo huo ulianza baada ya video kusambaa mitandaoni ikimuonyesha Mbappé akicheka picha iliyohaririwa na kuwekwa uso wake kwenye picha ya aliyekuwa kiongozi wa China, Mao Zedong. Katika video hiyo, Mbappé alionekana kumrejelea Mao kama dikteta, jambo lililozua mjadala mkali nchini China.

Mao Zedong anaheshimiwa nchini China kama mwanzilishi wa Jamhuri ya Watu wa China, hivyo kitendo hicho kilitafsiriwa na baadhi ya wananchi kuwa cha kukosa heshima kwa historia na alama muhimu za taifa hilo.

Serikali ya China, kupitia Wizara ya Mambo ya Nje, pamoja na Shirikisho la Soka la China (CFA), ziliripotiwa kukosoa vikali tukio hilo, zikieleza kuwa limewaudhi wananchi wa China.

Athari za mzozo huo zilianza kujitokeza katika shughuli za kibiashara na utangazaji wa LaLiga nchini China. Shirika la utangazaji la serikali ya China, CCTV, lilisimamisha matangazo ya baadhi ya mechi za ligi hiyo, hatua iliyozua hofu kuhusu mustakabali wa ushirikiano wa kibiashara kati ya pande hizo.

Mbappé pia amekumbwa na changamoto katika mikataba yake ya kibiashara na kampuni za China, zikiwemo Dongpeng na Mengniu. Wakati huo huo, baadhi ya kampuni zilizokuwa zikitumia taswira yake katika matangazo ziliripotiwa kuondoa maudhui hayo kwenye majukwaa ya mitandao ya kijamii nchini humo, ikiwemo Weibo.

Kutokana na hali hiyo, Mbappé, Real Madrid na LaLiga wamehusishwa katika juhudi za kutoa radhi kwa umma wa China ili kupunguza mvutano na kulinda mahusiano yao ya kibiashara.

China ni miongoni mwa masoko muhimu ya kimataifa kwa LaLiga, kutokana na idadi kubwa ya mashabiki wa soka na fursa za matangazo pamoja na udhamini. Hivyo, mzozo huo umeibua wasiwasi kuhusu athari zake kwa mapato na uwekezaji wa ligi hiyo katika soko hilo.

Viongozi wa LaLiga sasa wanakabiliwa na jukumu la kurejesha imani ya washirika na mashabiki nchini China huku wakijaribu kuzuia tukio hilo kuathiri zaidi shughuli zao za kibiashara katika soko hilo.


Share this story

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Previous post Harry Kane Wins 2026 Ballon d’Or, Ending England’s 25-Year Wait