Dangote Asema Yuko Tayari Kukabiliana na Kesi ya Mradi wa Kiwanda Lamu
Bilionea wa Nigeria, Aliko Dangote, amesema yuko tayari kukabiliana na kesi ya kisheria inayopinga ujenzi wa kiwanda chake cha kusafisha mafuta kinachokadiriwa kugharimu KSh trilioni 2 huko Lamu.
Dangote alitoa kauli hiyo Jumanne wakati wa mkutano wa wawekezaji ulioandaliwa na Nairobi Securities Exchange (NSE) kujadili mpango wa mauzo ya hisa kwa umma (IPO) wa Dangote Refinery.
Kauli hiyo imekuja wakati wakazi 133 wa Chandavai, Kaunti ya Lamu, wamewasilisha kesi mahakamani wakitaka shughuli zinazohusiana na mradi huo kusitishwa katika sehemu ya ardhi iliyotengwa kwa ajili ya ujenzi wa kiwanda.
Dangote alisema upinzani dhidi ya miradi mikubwa ya uwekezaji si jambo geni kwa kampuni zake barani Afrika. Alitoa mfano wa Senegal, ambako alisema ujenzi wa moja ya viwanda vya kampuni yake uliwahi kusimamishwa kwa takriban mwaka mmoja kutokana na mzozo wa kisheria kabla ya suala hilo kufikishwa katika Mahakama ya Juu ya nchi hiyo.
Kauli ya Dangote imejiri siku moja baada ya wakazi hao wa Chandavai kufika mahakamani wakipinga mpango wa ujenzi wa kiwanda hicho. Wakazi hao wanadai kuwa mradi huo unaweza kuwaondoa katika ardhi wanayosema ni ya mababu zao na ambayo familia zao zimekuwa zikiishi na kuitumia kwa vizazi kadhaa.
Wakazi hao wanataka Mahakama Kuu iingilie kati kabla ya hafla ya uwekaji wa jiwe la msingi iliyopangwa kufanyika Septemba 30, wakidai kuwa maandalizi ya mradi huo tayari yamesababisha uharibifu wa mazao, miti na mali nyingine katika eneo hilo.
Mzozo huo wa ardhi umeibuka wakati maandalizi ya mradi wa kiwanda hicho yakiendelea, huku pande zinazohusika zikisubiri hatua zaidi za kisheria kuhusu matumizi na umiliki wa ardhi iliyotengwa kwa ajili ya mradi huo.