Rick Ross Akamatwa Miami Kwa Mashtaka ya Kumshambulia Mwanamke
Msanii maarufu wa muziki wa Marekani, Rick Ross, amekamatwa katika jiji la Miami Beach, Florida, akikabiliwa na mashtaka mawili yanayohusiana na tukio linalodaiwa kuwa la unyanyasaji wa nyumbani.
Ross, ambaye jina lake halisi ni William Leonard Roberts II, alijisalimisha mwenyewe kwa polisi wa Miami Beach Alhamisi, Oktoba 1, 2026, na baadaye akafikishwa katika kituo cha Turner Guilford Knight Correctional Center. Kwa mujibu wa rekodi za mahakama na polisi, anakabiliwa na shitaka la felony battery by strangulation pamoja na shtaka la misdemeanor battery, yote yakihusishwa na tukio la unyanyasaji wa nyumbani.
Mashtaka hayo yanatokana na tukio linalodaiwa kutokea Agosti 28, 2026, katika nyumba ya Ross iliyoko Star Island, Miami Beach. Tukio hilo liliripotiwa kwa polisi Septemba 29, takribani mwezi mmoja baada ya muda unaodaiwa kutokea.
Kwa mujibu wa ripoti ya polisi, mwanamke aliyekuwa katika uhusiano na Ross alidai kuwa aliamshwa asubuhi baada ya Ross kukasirishwa na picha aliyokuwa ametambulishwa kwenye Instagram. Alidai kuwa Ross alimuuliza kuhusu picha hiyo na kumshutumu kwa kutokuwa mkweli, kabla ya kumpiga usoni.
Mwanamke huyo pia alidai kuwa baadaye Ross alimtuhumu kuwa alikuwa na uhusiano na mwanaume mwingine. Kwa mujibu wa maelezo yaliyotolewa kwa polisi, alidai kwamba Ross alimpiga mara kadhaa, ikiwemo kifuani, na baadaye akamzuia kupumua kwa kumshika sehemu ya juu ya mavazi aliyokuwa amevaa na kuizungusha.
Katika maelezo yake, mwanamke huyo pia alidai kuwa Ross alimshika nywele zake na kumgonga ukutani. Alitoa picha zenye tarehe zinazoonyesha majeraha aliyodai kuyapata kutokana na tukio hilo, huku polisi pia wakichunguza ushahidi mwingine uliowasilishwa.
Ross amekanusha mashtaka hayo na kukiri kuwa hana hatia. Mawakili wake, Steve Sadow na Bradley Horenstein, wamesema mteja wao anatuhumiwa kwa makosa na kwamba madai hayo si ya kweli. Pia wamehoji sababu za aliyekuwa mpenzi wake kuchelewa kuripoti tukio hilo kwa polisi.
Katika kusikilizwa kwa kesi ya dhamana, mahakama iliweka masharti ya kutomruhusu Ross kuwasiliana na mwanamke huyo, ikiwa ni pamoja na kupitia mitandao ya kijamii. Taarifa mbalimbali za rekodi za mahakama zinaonyesha dhamana ya jumla ikiwa kati ya dola 5,000 na 6,000, kutokana na tofauti katika namna vyanzo vilivyoripoti mgawanyo wa dhamana hiyo.
Ross aliachiliwa baada ya mchakato huo wa dhamana, huku akitarajiwa kufikishwa tena mahakamani kwa ajili ya arraignment Oktoba 22, 2026.
Kwa sasa, madai dhidi ya Rick Ross hayajathibitishwa mahakamani, na kesi bado iko katika hatua za kisheria. Ross anaendelea kusisitiza kuwa hana hatia huku mchakato wa mahakama ukiendelea.